- Cika gibin yunwa a lokacin hunturu
- Hakanan za'a iya amfani dashi kowace shekara
- Yana ba da furotin tsuntsayen da suke buƙata don shimfiɗa gashin tsuntsu, ciyar da 'ya'yansu da girma
Sanya a kan feeder ko tebur ko ma a ƙasa.
Bada kadan kuma sau da yawa a cikin ƙananan yawa.Yana iya ɗaukar ɗan lokaci don wasu tsuntsaye su ci abinci amma su dage - za su zo a ƙarshe!
Ana iya haɗawa da sauran abincin tsuntsaye don abinci mai gina jiki da daidaitacce.
Ajiye a wuri mai sanyi da bushewa.
*Don Allah a sani cewa wannan samfurin na iya ƙunshi goro*
Daga 2022, alade da masu kiwon kaji a cikin EU za su iya ciyar da dabbobinsu kwarin da aka yi amfani da su, biyo bayan canje-canjen Hukumar Tarayyar Turai kan ka'idojin ciyarwa.Wannan yana nufin cewa za a bar manoma su yi amfani da sunadarai na dabba da aka sarrafa (PAPs) da kwari don ciyar da dabbobin da ba na kiwo ba da suka hada da alade, kaji da dawakai.
Alade da kaji sune manyan masu cin abincin dabbobi a duniya.A cikin 2020, sun cinye miliyan 260.9 da tan miliyan 307.3 bi da bi, idan aka kwatanta da miliyan 115.4 da miliyan 41 na naman sa da kifi.Yawancin wannan abincin ana yin su ne daga waken soya, wanda nomansa na ɗaya daga cikin abubuwan da ke haifar da sare itatuwa a duniya, musamman a Brazil da dajin Amazon.Ana kuma ciyar da alade akan abincin kifi, wanda ke ƙarfafa kifin da yawa.
Don rage wannan rashin dorewa, EU ta ƙarfafa yin amfani da madadin, sunadaran sunadaran shuka, irin su lupine, wake da alfalfa.Bayar da lasisin sunadaran kwari a cikin alade da abincin kaji yana wakiltar ƙarin mataki a cikin ci gaban ci gaban ci gaban EU.